![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiXKyoUX8JOCpoIkx0pKxnMBpiEZdIQStL6KaOS61j5PDF8d6qkbKbiGFQlPiLHTDmVdWCXPAVx9e-u6qV-LwOU2_TT8FH2kv9EvoZUxGvMCxTXWwatASe3fWDZ4pBZ-Z2v_D1lWqrb4Sbk6FCxR9aDKmnueYyQIwNMzikBJ8A3tM-Y1sxs9BuueAxV3DG-/w640-h360/mou1.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiWVQYRxcvUGGec8JC9-YJXOcqXOfSuQ4ucd0zFXfegpwV_onbHT8OSNEoIX6O8aA_M1Wur84u6ed1SJsgMGuiU5wobIFwU5g3ghBHmfhvA04pi89HQfaqX0dncTOxmnKrpwb74sEHG62m9O0GKJwMqgdb-dLQyi5gxWBjNExgtt-tvhq6PVTSAFTzh8sQF/w640-h361/LINE_ALBUM_Q%20info%20MOU%20-06122023_%E0%B9%92%E0%B9%93%E0%B9%91%E0%B9%92%E0%B9%90%E0%B9%96_36.jpg)
วันที่ 6 ธันวาคม 2566 นายประยงค์ เลาลักษณ์จรรยา ผอ.สพป.สุรินทร์ เขต 2 มอบหมายให้นายศิริศาสตร์ ส่องแสง รอง ผอ.สพป.สุรินทร์ เขต 2 เป็นประธานพิธีเปิดการประชุมจัดทำ MOU การใช้ระบบเพิ่มคุณภาพการศึกษาและพัฒนาคุณภาพนักเรียน (Q-info) สำหรับผู้บริหารสถานศึกษา ณ ห้องประชุมเมืองแก้ว ได้รับการสนับสนุนวิทยากรจากมหาวิทยาลัยนเรศวรและกองทุนเพื่อความเสมอภาคทางการศึกษา(กสศ.) โดยมีวัตถุประสงค์ 1. เพื่อ สร้างการรับรู้ การเป็น เขตพื้นที่การศึกษา นำร่องการใช้ Q-info 2. เพื่อจัดทำ MOU ให้ทราบเป้าหมายร่วมกันในการนำไปใช้พัฒนางาน 3. เพื่อให้ทุกฝ่ายรับรู้ถึงประโยชน์ในการนำ Q-info ไปใช้งานอย่างมีประสิทธิภาพ
แสดงความคิดเห็น